shafi_banner04

labarai

Yadda za a zabi tsakanin m thread sukurori da lafiya thread sukurori?

Har zuwa nawa ne za a iya kiran zaren zare mai kyau?Bari mu fayyace shi ta wannan hanya: zaren da ake kira daɗaɗɗen zaren za a iya siffanta shi azaman madaidaicin zaren;Zare mai kyau, a gefe guda, yana da alaƙa da zare mara nauyi.Ƙarƙashin diamita na ƙididdiga guda ɗaya, adadin hakora a kowane inch ya bambanta, wanda ke nufin farawar ya bambanta.Zaren ƙanƙara yana da fiti mafi girma, yayin da zaren mai kyau yana da ƙaramin ƙarami.Abin da ake kira zaren mara nauyi a zahiri yana nufin daidaitattun zaren.Ba tare da umarni na musamman ba, bakin karfen sukurori da sauran maɗauran ɗamara da mu yawanci sayan zaren zare ne.

IMG_9977

Halayen madaidaicin zaren sukurori shine babban ƙarfi, kyakkyawar musanyawa, da ma'auni masu kama da juna.Gabaɗaya magana, ƙaramin zaren ya kamata ya zama mafi kyawun zaɓi;Idan aka kwatanta da zaren farat mai kyau, saboda babban filin wasa da kusurwar zare, aikin kulle kansa ba shi da kyau.A cikin yanayin girgiza, ya zama dole don shigar da masu wanki, na'urorin kulle kai, da dai sauransu;Fa'idar ita ce, yana da sauƙin tarwatsawa da haɗawa, kuma daidaitattun abubuwan da suka zo tare da su cikakke ne kuma ana iya musanya su cikin sauƙi;Lokacin yin lakabin zare mai laushi, babu buƙatar yin lakabin farar, kamar M8, M12-6H, M16-7H, da sauransu, galibi ana amfani da su don haɗa zaren.

IMG_7999

Kyawawan hakora da manyan hakora sun bambanta, kuma an kayyade su don ƙarin buƙatun amfani na musamman waɗanda manyan hakora ba za su iya cika ba.Zaren haƙora masu kyau suma suna da jeri mai faɗi, kuma firar haƙoran haƙora sun fi ƙanƙanta.Sabili da haka, halayensa sun fi dacewa ga kulle kai, anti loosening, da ƙarin hakora, wanda zai iya rage zubar da jini kuma ya sami sakamako na rufewa.A wasu madaidaitan aikace-aikace, ƙwanƙwasa bakin karfe masu kyau na haƙori sun fi dacewa don daidaitaccen sarrafawa da daidaitawa.

IMG_5567

Rashin hasara shi ne cewa ƙimar ƙima da ƙarfi ba su da ɗanɗano kaɗan idan aka kwatanta da ƙananan hakora, kuma zaren yana da haɗari ga lalacewa.Ba a ba da shawarar tarwatsawa da tara sau da yawa ba.Kwayoyin rakiyar da sauran masu ɗaure na iya zama daidai daidai, tare da ƙananan kurakurai masu girma, waɗanda ke iya haifar da lalacewa lokaci guda ga sukurori da goro.Fine zaren yawanci ana amfani dashi a cikin kayan aikin bututu mai ma'auni a cikin tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa, sassan watsawa na inji, sassan bangon bakin ciki tare da ƙarancin ƙarfi, sassan ciki iyakance ta sarari, da ramuka tare da manyan buƙatun kulle kai.Lokacin yin lakabin zaren mai kyau, dole ne a yiwa farar alamar alama don nuna bambanci da zaren mara nauyi.

IMG_8525

Ana amfani da sukurori masu ƙarfi da masu kyau don dalilai na ɗaurewa.

Ana amfani da sukurori masu kyaun haƙori gabaɗaya don kulle sassa masu bangon bakin ciki da sassa masu manyan buƙatu don rigakafin girgiza.Fine zaren yana da kyakkyawan aiki na kulle kansa, saboda haka yana da ƙarfi anti vibration da ikon sassautawa.Duk da haka, saboda zurfin zurfin haƙoran zaren, ikon jure ƙarfin juriya ya fi muni fiye da zaren ƙima.

IMG_9527

Lokacin da ba a ɗauki matakan hana sako-sakowa ba, maganin saƙon zare mai kyau ya fi na zare mara kyau, kuma ana amfani da shi gabaɗaya don sassa masu bangon bakin ciki da sassa masu manyan buƙatun anti vibration.

Fine thread sukurori suna da ƙarin abũbuwan amfãni lokacin yin gyare-gyare.Rashin hasara na zare mai kyau shine cewa bai dace da aikace-aikacen akan kayan da ke da kauri mai kauri da ƙarfi ba.Lokacin da ƙarfin ƙarfafawa ya yi yawa, yana da sauƙi don zame zaren.


Lokacin aikawa: Mayu-19-2023