shafi_banner04

Aikace-aikace

Akwai abubuwa guda uku da aka saba amfani da sukurori don sukurori

Amfani da kayan aiki yana da matukar muhimmanci gasukurori mara misali, kumasukurori na musammankayan da za a iya amfani da su a aikace-aikace daban-daban sun bambanta, kamar ma'aunin aiki na kayan aiki daban-daban, da sauransu, bisa gasukurori na kasuwa na yanzuMasana'antu galibi sun haɗa da ƙarfe na carbon, bakin ƙarfe, da kayan jan ƙarfe guda uku.

IMG_20240726_114324

1. Me yasa za a zaɓi ƙarfen carbon, bakin ƙarfe, da jan ƙarfe?
Karfe mai ƙarancin carbon: Muna bambanta tsakanin ƙaramin carbon, matsakaicin carbon da babban carbon, da kuma ƙarfe mai ƙarancin carbon ta hanyar adadin carbon da ke cikin ƙarfe mai ƙarancin carbon.
(1) Karfe mai ƙarancin carbon C%≤0.25% an fi saninsa da ƙarfe A3 a China. Ana kiran ƙasashen waje da 1008, 1015, 1018, 1022, da sauransu. Ana amfani da shi galibi don samfuran da ba su da buƙatun tauri kamar ƙusoshin mataki na 4.8, goro mai mataki na 4 daƙananan sukurori(Lura: Ana amfani da kayan 1022 musamman don ƙusoshin haƙa.)
(2)Matsakaicin ƙarfe mai carbon 0.25%
(3) Karfe mai yawan carbon C%>0.45%. A halin yanzu, ba a amfani da shi a kasuwa a zahiri.
(4) Karfe mai ƙarfe: ƙara abubuwan haɗawa zuwa ƙarfen carbon na yau da kullun don ƙara wasu halaye na musamman na ƙarfe: kamar 35, 40 chromium molybdenum, SCM435, 10B38. Sukurori na Panvo galibi suna amfani da ƙarfe mai ƙarfe mai ƙarfe na SCM435, kuma manyan abubuwan haɗin sune C, Si, Mn, P, S, Cr, da Mo.
Sukurorin ƙarfe na carbonyana da ƙarfi da tauri sosai, juriya mai kyau ga lalacewa, ƙarfin filastik mai ƙarfi, da ƙarancin farashin masana'antu. Waɗannan kaddarorin suna sa ƙarfen carbon ya zama kayan aiki mai kyau don ƙera sassa na yau da kullun.

_MG_4534

Bakin ƙarfe: matakin aiki: 45, 50, 60, 70, 80
Manyan abubuwan da aka haɗa sune austenite (18%Cr, 8%Ni), wanda ke da juriyar zafi mai kyau, juriyar tsatsa mai kyau da kuma ingantaccen walda. A1, A2, A4 martensitic da 13%Cr suna da juriyar tsatsa mai kyau, ƙarfi mai yawa da juriyar lalacewa mai kyau. C1, C2, C4 ferritic bakin ƙarfe. 18%Cr yana da kyau, kuma juriyar tsatsa ya fi ƙarfin martensite. A halin yanzu, kayan da aka shigo da su daga ƙasashen waje galibi samfuran Japan ne. Dangane da matakin, galibi an raba shi zuwa SUS302, SUS304, da SUS316.
Sukurorin bakin karfeyana da kyakkyawan juriya ga tsatsa, ana iya kiyaye shi cikin yanayi mai kyau na dogon lokaci a cikin mawuyacin yanayi, kuma ba shi da sauƙin tsatsa. Bugu da ƙari, bakin ƙarfe yana da halaye na ƙarfi mai yawa, kyawawan halaye, da sauƙin sarrafawa.
Tagulla: Kayan da aka fi amfani da su shine tagulla... Zinc-coalder. Ana amfani da tagulla H62, H65 da H68 a matsayin sassa na yau da kullun a kasuwa.
Sukurin jan ƙarfeyana da kyakkyawan ƙarfin lantarki, ƙarfin lantarki, juriya ga tsatsa da kuma kayan sarrafawa, kuma ana iya walda shi da kuma ƙarfafa shi. Waɗannan kaddarorin suna sa jan ƙarfe ya zama da amfani a watsa wutar lantarki, injina, da kuma injina.

IMG_5601

2 Menene bambanci tsakanin bakin karfe da carbon steel?
Bakin ƙarfe da ƙarfen carbon suma kayan ƙarfe ne, kuma mutane da yawa ba su san bambancin da ke tsakanin ƙarfen bakin ƙarfe da ƙarfen carbon zai kasance ba.
Mene ne bambanci tsakanin bakin karfe da carbon steel? Dangane da manufa da tasirin aiki, yawanci akwai bambance-bambance masu zuwa:
(1) Bakin karfe ba shi da isasshen ƙarfin zafi da kuma ƙarancin tsawonsa saboda rashin ƙarfin zafinsa da kuma tsawonsa, don haka ƙarfin nakasa da ake buƙata yana da girma;
(2) Idan aka kwatanta da ƙarfen carbon, farantin ƙarfe mai bakin ƙarfe yana da ƙarfin sake dawowa lokacin lanƙwasawa;
(3) Idan aka kwatanta da ƙarfen carbon, saboda ƙarancin tsayin farantin bakin ƙarfe, kusurwar lanƙwasa R na kayan aikin ya kamata ya fi na ƙarfen carbon girma lokacin lanƙwasawa, in ba haka ba akwai yuwuwar fashewa;
(4) Saboda tsananin taurin farantin bakin karfe da kuma tasirin taurin aikin sanyi, lokacin zabar kayan aikin lanƙwasa matsewa, ya kamata a zaɓi ƙarfen kayan aiki mai taurin maganin zafi fiye da 60HRC, kuma ya kamata a buƙaci ƙaiƙayin saman sa.

7f3ae19fea6b21db1448029de5a318b

A Yuhuang,masana'antar sukurori ta Chinamun san hakansukurori mai ingancikayan masarufi sune ginshiƙin ƙirƙirar samfura masu kyau. Saboda haka, kowannesukuroriAn yi shi ne da ƙarfe mai ƙarfi, bakin ƙarfe da sauran kayan aiki na zamani waɗanda aka tantance su da kyau don tabbatar da cewa ba wai kawai yana da ƙarfin ɗaukar kaya da juriyar tsatsa ba, har ma yana kiyaye yanayin aiki mai ƙarfi da aminci a cikin mawuyacin yanayi. Idan kana zaɓar sukurori na Yuhuang, kana zaɓar ingantaccen tabbaci na inganci.

1R8A2556

Dongguan Yuhuang Electronic Technology Co., Ltd.
Email:yhfasteners@dgmingxing.cn
Waya: +8613528527985
https://www.customizedfasteners.com/
Mu ƙwararru ne a fannin hanyoyin haɗa kayan haɗi marasa tsari, muna samar da mafita ta haɗa kayan aiki na tsayawa ɗaya.

Danna Nan Don Samun Farashin Jumla | Samfura Kyauta

Lokacin Saƙo: Satumba-21-2024